23 มีนาคม 19, 10:40:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: พบกับพวกเราได้อีกที่ Heha Zafira Cafe Facebook
https://th-th.facebook.com/media/set/?set=o.163587010329563&type=3
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำอู่ซาฟีร่าที่ระยองครับ  (อ่าน 1302 ครั้ง)
tintin
*

จิตพิสัย : +0/-0

« เมื่อ: 9 เมษายน 16, 03:53:45 »

สวัสดีครับ  ผมขอรบกวนขอคำแนะนำปรึกษาเรื่องอู่ซ่อมครับที่ระยอง
รถผมมีปัญหาเครื่องยนต์สตาร์ตติดยากมากๆ ตอนแรกนึกว่าน่าจะแบตเตอร๊่เริ่มเสื่อมสภาพ (3K แบตแห้ง) แต่น้าชายว่าน่าจะเป็นที่ ดีเลย์ หรือ ปั๊มติ๊ก หรือท่อน้ำมัน เลยลองซื้อดีเลย์(หรือ รีเลย์ ไม่แน่ใจว่าเรียกแบบไหน) มาเปลี่ยน ปรากฏว่า สตารร์ตติดยากเหมือนเดิม
วันนี้ 8 เมย 59 เดินทางจากสัตหีบไปจันทบุรี ปรากฏว่าขากลับ เครื่องยนต์เหมือนไม่มีแรง วิ่งแล้วกระตุกๆ เข็มรอบเครื่องแกว่งๆนิดๆ แล้วก็ดับ  สตาร์ตไม่ติดอีกเลยครับ
ลากรถมาฝากไว้ที่อู่แถวนั้น กะว่าวันที่9 เมย 59 จะโทรหาว่ามีอู่ซ่อมที่ไหนในระยองที่ฝีมือดีๆ  คุ้นๆว่ามีที่นึงแต่จำชื่อไม่ได้ว่าที่ไหน  เลยอยากจะถามเพื่อนๆว่าที่ไหนช่างเก่งๆมั่งครับ
ขอบคุณครับ
mam
**

จิตพิสัย : +2/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: 9 เมษายน 16, 15:15:54 »

ที่ระยองผมเคยได้ยินแต่ชื่อ ช่างใหญ่ แต่....ไม่อยากแนะนำครับ เด๋วหัวแตก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์