19 ธันวาคม 14, 06:44:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟรูปเครื่องโชว์ กันลื่นโชว์ เอบีเอส โชว์ (เป็นหลังจากติดแก๊ส) ผมต้องทำไงบ้างครับ  (อ่าน 3697 ครั้ง)
chakkree
*

จิตพิสัย : +0/-0

« เมื่อ: 11 ตุลาคม 11, 19:33:29 »

ร้องไห้โฮ ช่วยหน่อยครับ  มึนๆ
joey
**

จิตพิสัย : +5/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 ตุลาคม 11, 19:38:44 »

ถ้ารถไม่มีอาการผิดปกติก็ลองถอดขั้วแบตออกสักพัก ลองดูแล้วกันนะครับ
chakkree
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 ตุลาคม 11, 19:41:21 »

ให้ช่างถอดแล้วครับ เหมือนเดิม อีกอย่างนะครับ เข็มไมล์ ไม่ขึ้นด้วย ครับ
joey
**

จิตพิสัย : +5/-0

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 ตุลาคม 11, 19:45:54 »

ถ้าอย่างนั้นคงต้องพึ่งTECH2แล้วล่ะครับ จริงๆแล้วควรให้ช่างที่ติดแก็สให้เรา ดูแลให้ก่อนเพราะเค้าดัดแปลงหรือตัดต่อสายไฟตรงไหนผิดพลาดหรือเปล่า
ลองให้เค้าตรวจทานดูอีกที เหตุเกิดจากการติดตั้งแก็สก็ควรให้ร้านที่ติดแก็สดูแล
tommylee
รู้จักป่ะ zafira 2.2 sport ในตำนานอ่ะ!!
**

จิตพิสัย : +2/-0

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 ตุลาคม 11, 19:48:53 »

ไฟรูปเครื่องน่าจะO2เซนเซอร์น่าครับไม่ก้อแคท ไฟABS&TCน่าจะเกิดจากดุมเอบีเอสครับ ลองถอดดูขั้วเซนเซอร์ABSก่อนครับ ถ้าเข็มไมล์ไม่ขึ้น น่าจะเป็นที่ ดุมABSข้างซ้ายหน้าครับ ลองถอดดูเซนเซอร์ว่าสกปรกมั้ยทำความสะอาดดูครับ อ่อ อีกอย่างตอนที่ติดแก๊สเขาต้องถอดปลั๊กECUลองดูที่ขาพินECUด้วยครับ

Uploaded with ImageShack.us
LENGth
ZAFIRA, the best MPV ever

จิตพิสัย : +39/-0

TRUE FRIENDSHIPS ARE BEYOND ANY REASONS

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 ตุลาคม 11, 19:50:28 »

ตามนี้เลยครับ 
http://www.zafiracafe.com/forum/index.php?topic=203.0

chakkree
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 ตุลาคม 11, 19:55:20 »

ฝาครอบดุมด้านซ้าย ไม่มีครับ อย่างนี้จะเป็นปัญหามั้ยครับ เริ่มจะกลุ่มแล้ว  มึนๆ
LENGth

TRUE FRIENDSHIPS ARE BEYOND ANY REASONS

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 ตุลาคม 11, 20:05:37 »

ฝาครอบดุมคืออะไรครับ??  มึนๆ
อาการของคุณน่าจะเป็นที่ เซ็นเซอร์เอบีเอสล้อหน้าซ้าย
ขั้วสกปรกก็ทำความสะอาด หรือ เซ็นเซอร์เสียเปลี่ยยกชิ้น ซื้อราคาประมาณสองพันต้นๆ ไม่รวมค่าแรงอีกไม่กี่ร้อย
อาการที่ว่าไม่น่าเกี่ยวกับการติดแก๊สแต่อย่างใดครับ  ส่งยิ้ม

Hengsak
รับดัดสันดานทั่วราชอาณาจักร...
Admin
*

จิตพิสัย : +42/-0

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 ตุลาคม 11, 22:01:27 »

เป็นนานหรือยังครับ เพราะการยกรถขึ้นฮอยซ์นานๆ มีโอกาสที่ไฟ ABS จะโชว์นะครับ ปกติวิ่งไปซักพักนึงก็จะหาย ZafiraCafe'

ผมขออนุญาตนำเจตนารมณ์ของลุงเจตน์ มาสานต่อที่นี่ด้วย
เพื่อก่อประโยชน์ให้กับเพือนสมาชิกและผู้ที่สนใจต่อไปครับ

หวังเป็นอย่างยิ่ง ว่าการใดอันเป็นคุณ
จงบังเกิดให้เพื่อนๆเห็นค่า และทำคุณแก่ผู้อื่นต่อไปด้วยความ"จริงใจ"
chakkree
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 ตุลาคม 11, 22:13:40 »

เป็นมา 4-5 วันครับ แรกๆก็ติดแล้วดับ มา 2 วันหลังนี่แหละครับ ติดโชว์ตลอด  แบบว่าเสียใจ
Hengsak
รับดัดสันดานทั่วราชอาณาจักร...
Admin
*

จิตพิสัย : +42/-0

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 ตุลาคม 11, 00:01:10 »

แยกเป็นเรื่องๆนะครับ

1. ไฟรูปเครื่องโชว์ ไปให้ร้านจูนให้ใหม่ ติดที่ไหนมาครับ หัวฉีดของอะไร

2. ถนนลื่น+ABS โชว์ เอาแน่ๆ ใช้เทคทูเช็คครับ

3. ไมล์ไม่ขึ้น น่าจะเกี่ยวเนื่องกับข้อ 2. เช็คดูก่อนละกันครับ

ZafiraCafe'

ผมขออนุญาตนำเจตนารมณ์ของลุงเจตน์ มาสานต่อที่นี่ด้วย
เพื่อก่อประโยชน์ให้กับเพือนสมาชิกและผู้ที่สนใจต่อไปครับ

หวังเป็นอย่างยิ่ง ว่าการใดอันเป็นคุณ
จงบังเกิดให้เพื่อนๆเห็นค่า และทำคุณแก่ผู้อื่นต่อไปด้วยความ"จริงใจ"
radio4d
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 ตุลาคม 11, 13:06:56 »

ระบบไฟมั้งครับ เข็มไมล์ไม่ขึ้นด้วย หาว

chakkree
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 ตุลาคม 11, 16:10:37 »

แจ้งความคืบหน้า  ลูกปืนข้างซ้ายแตก สายไฟแตกและกรอบ ครับ (ศูนย์เชฟ จันทบุรี) เปลี่ยนแค่สายไฟก่อน 1500 บาท ส่วนลูกปืนสั่งของ SKF มาครับ ของที่ศูนย์ ประมาณ 10000 บาท ไม่ผ่านห้าง 8000 บาท ไต้หวัน 2000 บาท ขอบคุณทุกท่านครับ หนุกดีเหมือนกัน 555++ เอาใจไปเลย
LENGth

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 ตุลาคม 11, 20:08:58 »

ปัญหาไฟเอบีเอสจบได้ด้วยงบไม่เกิน 3,500 บาท อะไหล่ยี่ห้อเดียวกัน เหมือนกันทุกอย่าง
อย่าเอาเงินไปแจกศูนย์เลยครับ อ่านกระทู้ที่ผมเอามาให้ในความเห็นด้านบนดีๆ จะช่วยได้  หมั่นเขี้ยว

tommylee
รู้จักป่ะ zafira 2.2 sport ในตำนานอ่ะ!!
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 ตุลาคม 11, 22:28:09 »

แบบว่าเสียใจ โอววววแม่จ้าวววว เปลี่ยนที่ศูนย์หมดเป็นหมื่น!!!! ผมก้อเพิ่งไปทำมาอาการเดียวกับคุณABS&TCโชว์หมดไป3800ผมยังว่าแพงเกินเลยครับ นี้ถ้าขยันหน่อยวิ่งไปซื้ออะไหล่ให้ร้านเปลี่ยนให้ จะเหลือแค่3พันนิดเองแต่ติดว่าขี้เกียจเลยวิ่งเข้าการันตรีครับ สบายตัวไป อย่างที่พี่เล้งว่าหล่ะครับอย่าเอาเงินไปถมที่ศูนย์เลย เขารวยอยู่แล้ว หาอะไหล่แล้วให้อู่นอกจัดการเหอะครับ จบเหมือนกัน!!

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์