21 ตุลาคม 14, 15:43:01 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไรเมื่อไฟ ABS และ TC โชว์ ???  (อ่าน 14538 ครั้ง)
asomphong
*

จิตพิสัย : +0/-0

« ตอบ #60 เมื่อ: 8 เมษายน 13, 16:07:41 »

มาเช็คที่อู่สินออโต้ ช่างบอกมอเตอร์distart น่าจะไม่ดีใกล้เสียแล้ว
asomphong
*

« ตอบ #61 เมื่อ: 8 เมษายน 13, 19:12:46 »

ตกลงเปลี่ยน distart มือสอง 4,500 จากสินออโต้
asomphong
*

« ตอบ #62 เมื่อ: 12 เมษายน 13, 20:27:04 »

เปลี่ยน distart แล้วก็ยังไม่หาย วันนี้ออกอาการอีกครั้งครับ จอดอยู่ห้างเดอะมอลบางแคสต๊าร์ทไม่ติดอีกแล้ว เหมือนอาการแบตไม่พอ สต๊าร์ทหลายครั้งจนนาฬิกาถูก reset เป็น 00:00 แต่ไฟก็ยังติดปกติ จน รปภ. ช่วยเอาแบตสำรองมาพ่วงแล้วสต๊าร์ททีเดียวติด เลยตัดสินใจเข้าร้านแบตเตอรี่ทันที แต่ช่างเช็คแบตก็ปกติดี เลยสับสนไปหมดว่าสาเหตุเป็นเพราะอะไรกันแน่ ตอนนี้ยังไม่ได้เปลี่ยนแบตกลัวไม่ใช่ตัวสาเหตุจริงครับ รบกวนผู้รู้หรือมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
t600
ใครว่ากูท่อน้ำเลี้ยงหมด กูกลับมาแล้ว

จิตพิสัย : +60/-0

« ตอบ #63 เมื่อ: 12 เมษายน 13, 22:12:42 »

รถคุฯ asomphong
ผมว่าน่าเกีนร์ selector ไม่ดี นะครับ ไม่น่าเกียวกับไดสตาร์ท

กูมันระดับตำนาน
ไม่เคยดังแล้วโดนลบด้วยเท้า
ชี่อเสียงสร้างขึ้นนับด้วยความศร้ทธา ไม่ไช่จำนวนเงินที่ได้
Hengsak
รับดัดสันดานทั่วราชอาณาจักร...
Admin
*

จิตพิสัย : +42/-1

« ตอบ #64 เมื่อ: 13 เมษายน 13, 00:56:49 »

อาการเดียวกับรถผมเลย สตาร์ทเหมือนไม่มีแรง พอดีที่รถมีโวลท์มิเตอร์ต่อไว้อยู่ เห็นไฟตกเหลือ 11 ปลายๆเป็นบางครั้ง
แสดงว่าไฟชาร์จเข้าแบตไม่เต็ม นานๆไปไฟก็ไม่พอสตาร์ทครับ แก้ไขโดยเพิ่มสายบวกจากไดชาร์จเข้าแบตอีกเส้นนึงครับ

ที่ยังไม่มุ่งไปเปลี่ยนไดชาร์จ เพราะเพิ่มสายบวกค่าใช้จ่ายน้อยกว่า
ถึงไม่หาย การเพิ่มสายก็ช่วยให้มั่นใจกว่าเดิม เพราะสายเดิมอายุมากแล้วครับ แม้ไม่ขาด แต่มีโอกาสเกิดอ๊อกไซด์ ทำให้ไฟเดินไม่ดีได้ครับ

อ้อ เรื่องไฟโชว์เอบีเอสกับแทรคชั่นตอนสตาร์ท เพิ่มสายบวกแล้วผมก็ยังเป็นนะ แต่มันโชว์แป๊บนึงแล้วดับ ผมเลยยังเฉยๆอยู่ครับ
คาดว่าเป็นที่ดุมล้อ แต่ยังไม่เปลี่ยนครับ รอพังจริงๆก่อน
สาเหตุของรถผมน่าจะมาจากการที่ไฟไม่สม่ำเสมอครับ สูงบ้างต่ำบ้าง(11.8-14.6)

ผมขออนุญาตนำเจตนารมณ์ของลุงเจตน์ มาสานต่อที่นี่ด้วย
เพื่อก่อประโยชน์ให้กับเพือนสมาชิกและผู้ที่สนใจต่อไปครับ

หวังเป็นอย่างยิ่ง ว่าการใดอันเป็นคุณ
จงบังเกิดให้เพื่อนๆเห็นค่า และทำคุณแก่ผู้อื่นต่อไปด้วยความ"จริงใจ"
asomphong
*

« ตอบ #65 เมื่อ: 13 เมษายน 13, 08:23:00 »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ตามที่คุณเฮงวิเคราะห์น่าจะใช่เลยครับ
putty
*

นกคุยเรื่องฟ้า....ปลาคงไม่เข้าใจ

« ตอบ #66 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 13, 00:13:05 »

มาลงชื่อด้วยคนครับอาการเดียวกันเป๊ะๆเลย แต่ผมเหยียบเบรคแล้วดังด้วยคงไม่รอดเปลี่ยนดุมแหงๆ  ซึ้ง
pocky
ทำให้ดีที่สุดในแต่ละวัน และแก้ไขในสิ่งที่ผิด
*

« ตอบ #67 เมื่อ: 19 สิงหาคม 13, 10:01:00 »

รถผมก็เจอปัญหา เดียวกันเลย มีไฟโชว์สองดวง ถนนลื่น+ABS เป็นๆหายๆ ขับไปเข็มไมล์ไม่ขึ้น ผมต้องขอบคุณ ทุกข้อความ ที่ทำให้ผมได้ความรู้มากครับ

แต่ผมควรเปลี่ยนอะไร หรือ เช็คอะไร ก่อนดีครับ ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ.....
Big Bear
**

« ตอบ #68 เมื่อ: 19 สิงหาคม 13, 10:03:44 »

เปลี่ยนดุมล้อข้างซ้าย
http://www.udomautoshop.com/?lang=th
หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์