23 สิงหาคม 19, 09:47:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: พบกับพวกเราได้อีกที่ Heha Zafira Cafe Facebook
https://th-th.facebook.com/media/set/?set=o.163587010329563&type=3
หน้า: [1] 2 3 ... 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่างตองมีนบุรีรับทำหม้อน้ำอลูมิเนียมซาฟีร่าแท้เกรดAราคา3000(รามคำแหงซอย209/1)  (อ่าน 55089 ครั้ง)
มัสรินโญ่ THE HAPPYONE

จิตพิสัย : +10/-0

Z18XE GL

« เมื่อ: 2 พฤษภาคม 13, 14:30:08 »

หลายคนคงเครียด เหมื่อนกับผม แมร่งซึมจนรำคาญ เปลี่ยนแท้มือสองซึมอีก (โดนมาสองใบละ)เกลียดหม้อน้ำพลาสติกเข้าไส้เลยงานนี้ เบิกมือหนึ่งก็แพงไม่รู้จะแตกหรือซึมตอนไหน มาวันนี้หมดกังวล ช่างตองมีนบุรี โผล่มาจากวงป็อกเด้ง5555 คือร้านอยู่ตรงข้ามไทวัสดุมีนบุรี ก่อนถึงปั้มแก้สLPG จะมีซอยแล้วเข้าไปเจอเลยครับ ในนี้ซ่อมหลายอย่าง แต่ไม่พูดถึงนะ เรามาเน้นเรื่องหม้อน้ำ ช่างตองฝีมือดีลูกน้องเชื่อมเก่ง เกล็ดสวย ง่ายไม่พูดมากรับประกัน1ปี ราคา2ข้าง2500บาท รับประกัน1ปี แต่ผมว่ารั่วยากอลูมิเนียมคุณใช้ไปเถอะอีก10ปีก็ไม่รั่ว ยกเว้นไปชนมาเด้อ เลยถ่ายภาพมาให้ชม กันเพื่อประหยัดเงินพวกเราครับแล้วก็ดีมากด้วย ความร้อนไม่ต้องพูดถึง รถผมเทสตั้งนานกว่ามันจะเกิน85 งานนี้รอไม่ไหวเร่งเครื่องรอเลย พัดลมทำงานสเต็ป1ผมบอกช่างพอ คันนี้ไม่เกิน90ช่างบอกอ้าวหรือ ผมเลยบอกช่างเครื่องผมดีอิๆ มั่วพอๆกัน ขำๆคุยกันเล่นๆ สุดท้ายวาวล์น้ำเปิด เติมน้ำให้ได้ระดับจบ ขับออกมาสบายได้ความร้อนติดร้อนไม่เคยเกิน87ฮ่าๆๆ รู้งี้จัดไปนานแล้ว แต่ท่านใดมาทำต้องแน่ใจว่ารังผึ้งของท่าน งามนะครับ ถ้าไม่งามหรือรั่ว เอาของผมก็ได้ฝากช่าง ไว้เทรินกับลูกค้าเพื่อความรวดเร็ว ผมให้พี่แกไป2ใบ การทำงานละเอียดวัดด้วยแรงดันแบบแรงสูงไม่ต้องกลัวขับออกแล้วรั่ว ไปยืนมองได้เลย จบข่าวใครมีไรสงสัยโทรไป ช่างตอง 0847581004 ครับ ลืมไปลูกค้าแกเยอะให้ไปเช้าๆ7โมงแกตื่นแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มกราคม 14, 14:35:54 โดย มัสรินโญ่ THE HAPPYONE » บันทึกการเข้า

zafira1.8 GL  minburi bangkok
ID LINE : jichelsea

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อ :)
Big Bear
**

จิตพิสัย : +0/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 13, 14:48:35 »

แล้วราคาที่ไปซ้อมเท่าไรครับ
โทษที่ครับเห็นราคาแล้วอ่านข้ามไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 พฤษภาคม 13, 16:00:29 โดย ไพโรจน์ » บันทึกการเข้า
t600
ใครว่ากูท่อน้ำเลี้ยงหมด กูกลับมาแล้ว

จิตพิสัย : +63/-0

« ตอบ #2 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 13, 17:41:59 »

พูดง่ายๆว่าเอาถังพลาสติกข้างๆ ออก แล้วเชื่อมด้วย อลูมิเนียมแท๊ง เลย

2500 ไม่แพง ครับ
ระยะยาว OK
ไม่เป็นสนิม

กูมันระดับตำนาน
ไม่เคยดังแล้วโดนลบด้วยเท้า
ชี่อเสียงสร้างขึ้นนับด้วยความศร้ทธา ไม่ไช่จำนวนเงินที่ได้
boonthavorn
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 13, 18:40:58 »

ปัญหานี้ผมเจอเหมือนกันครับทั้งเดิมโรงงาน,ทั้งเปลี่ยนเป็นทองแดง ไม่จบครับ ใช้ได้ไม่นาน ถ้าเป็นทองแดงความร้อนจะสูงกว่าแสตนดาร์ดด้วย
มาจบที่ตีิฝาครอบด้านข้างเป็นอลูมิเนียมครับ ส่วนตัวหม้อน้ำใช้ของเดิมจบเลยตามเลยใช้มา3ปีแระเงียบสนิท  เปงไง
ปล.คุณมัส ถ้าถึงแยกไทวัสดุแล้วเลี้ยวขวาไปซักสองป้ายรถเมล์ก็จะถึงม.เกษมบัณฑิต ถูกต้องไหมครับ ปิ๊งปิ๊ง
 แหล่ม

Z18XE GL

« ตอบ #4 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 13, 18:54:35 »

ถ้ามากจากทางรามลงสะพานตรงข้ามก่อนถึง ไทวัสดุ จะเห็นปั้มแก้สซ้ายมือครับ ซอยก่อนถึงปั้มแก้สครับ ถ้ามาทางร่มเกล้าหรือมีนบุรี ต้องวนกลับรถใต้สะพาน ผ่านร้านอาหารไรน้าผมจำไม่ได้เลย ถ้างงโทรถามช่าง ตองเลยครับ วันนี้ผมลองวิ่งครึ่งวันแม่เจ้าไม่ดับเครื่องไม่ถึง87ซะทีไม่ได้โม้ มาลองรถผมได้ เครื่องผมปกตินะครับทุกอย่าง เย้นสบายไป

ราคาจอดทำ แล้วออก 2500 รับประกัน 1ปี 5ปีพี่แกยังไหว ผมว่าไม่แพง เลย ฝากไว้เป็นตัวเลือก ผมลงครั้งเดียวนะครับใครไปทำถ่ายรูปมาลงนะ ผมเกรงใจแกงานแกเยอะ ไอ้นี้มันชอบถ่ายรูปจัง 55555 เปงไง เปงไง เปงไง เปงไง

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อ :)
Nevergod
**

จิตพิสัย : +3/-0

« ตอบ #5 เมื่อ: 4 พฤษภาคม 13, 12:14:24 »

น่าสนใจมากครับ แล้ถ้าเป็น 2.2 ทำได้เหมือน1.8. มะครับอยากให้ความร้อนไม่เกิด89ข้างทุกวันนี้ วิ้งอยู่แถว89-90-91 หม้อน้ำเหล็กครับ

Z18XE GL

« ตอบ #6 เมื่อ: 4 พฤษภาคม 13, 18:46:09 »

ทำได้ครับ 2.2หม้อน้ำ2ช่องระบายดี แต่ถอดยากกว่า1.8อิๆ เนื่องจากพื้นที่เต็มยังไงลองติดต่อดู
บอกมีคนแนะนำมาทางเว็บ  ZafiraCafe' ปล่อยพลัง

เวลาทำเขาล้างหม้อน้ำให้ด้วยตามช่องนะครับ(เรียกไม่ค่อยถูกตามรูอะครับ)เวลาเปิดฝาพลาสติกออกแล้วไม่ต้องกลัว
เสร็จแล้วสวยออกมาเหมื่อนใหม่แต่ทนกว่าเยอะ  โดนแน่

Diew_na
**

จิตพิสัย : +3/-0

« ตอบ #7 เมื่อ: 4 พฤษภาคม 13, 20:34:26 »

mommam gm
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 13, 18:24:56 »

logo-zafiracafe'วาล์วน้ำ ของเครื่องรุ่น1.8นี่มันเปิดท่ี 92 องศาไม่ใช่หรือครับ รบกวนกูรูท่านผู้รู้ช่วยแจงแถลงไข ข้อมูลท่ีถูกต้องทีนะครับ. แล้วการทำหม้อน้ำอลูมิเนียมนี่ ทำกันท่ีหัวทั้งสองข้างส่วนท่่ีเป็นพลาสติกเอาออกไปใช่ไหมครับ ไม่ได้ทำกันใหม่ทั้งลูกใช่ไหมครับ มีผลกับ ปิ๊งปิ๊ง
การระบายความร้อนขนาดที่ทำให้เย็นจนต่ำกว่าอุณหภูมิท่ีวาล์วน้ำเปิดเลยเหรอครับ. รบกวนท่านพี่ๆ ผู้รูุ้ให้ความรู้เป็นวิทยาทานด้วยนะครับ เพื่อความรู้ความเข้าใจอันถูกต้องของน้องๆสมาชิกทั้งหลายใบคาเฟ่ของเราด้วยครับ นายแน่

Z18XE GL

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 13, 22:33:36 »

เปิดที่92 ถั่วต้มแล้วครับ ถ้าเปิดแอร์รถผมไม่เกิน87ครับ ใครเกินนี้ผมก็ไม่รู้ครับ ฮ่าๆ ส่วนทำผมทำทั้ง2ข้างครับ ถ้าทำข้างเดียวก็ได้ครับ แต่มันไม่สวยครับ  นายแน่
ถ้าทำทั้งลูกก็ไม่แพงครับ บางท่านไปทำเน้นใหญ่ ก็มีครับ แต่ผมทั้ง2ข้างพอครับ ผมว่าระบายความร้อนโอเคเลยครับ คือเวลาจอดระบายได้ไวมากๆครับ เวลากลับมาสตาร์ดอีกที ลองสังเกตุดูครับ ถ้ามีไรโทรไปสอบถามช่างได้ครับ หรือโทรปรึกษาใครก่อนก็ได้ครับ ลองดูครับช่วงนี้ผมทดสอบอยู่ครับ5000โลจะมารายงานอีกทีครับ
ขับมา890โลน้ำไม่หายครับ พอใจตรงนี้ก็พอแล้วผม เลิฟเลิฟ เลิฟเลิฟ

mommam gm
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 13, 00:17:15 »

ผมมาหารือนะครับ เอาไว้เป็นความรู้  ไม่ใช่มาหาเรื่อง ไอ้คำว่าถั่วต้ม น่ะมันคือะไรครับ รบกวนแถลงไขด้วยครับ แล้วรบกวนผู้เข้ามาให้คำตอบทีเถอะครับเรื่องวาล์วน้ำว่าเปิดอยู่ที่เท่าไร ท่ีเข้ามาถามนี่อยากรู้จริงๆๆครับ ไม่ใช่มาป่วนหรือกวนส้นตีนใคร
9don

จิตพิสัย : +4/-0

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 13, 01:56:01 »

อ่าาาา ถั่วต้ม=ถูกต้อง เป็นแสลง
Bobby Lay

จิตพิสัย : +36/-0

Line ID : @zeus-fc

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 13, 02:25:16 »

ใจเย็นๆ กันครับ การสื่อสารผ่านตัวอักษร ผู้อ่านกับผู้เขียนอาจเข้าใจในอารมณ์ที่ต่างกันได้ครับ

ประเด็นที่ว่าไปเปลี่ยนฝาข้างหม้อน้ำมาแล้ว ความร้อนเกิดดีขึ้นกว่าตอนก่อนทำ ปัจจัยมันไม่ได้อยู่ที่ฝาข้างที่เพิ่งเปลี่ยนไปครับ มันเป็นเพราะหม้อน้ำได้ถูกทำความสะอาด ดังนั้นเมื่อใช้งานการไหลเวียนของน้ำจึงดีขึ้น ประกอบกับระบบพัดลมระบายความร้อนทำงานเป็นปกติ ความร้อนจึงไม่สูงครับ  แม้วาล์วน้ำจะเปิดที่ 92 องศา แต่เมื่อความร้อนขึ้นในระดับที่ประมาณ 89-90 องศา พัดลมจะถูกสั่งให้ทำงานในสเต็ปที่สูงขึ้นเพื่อให้ความร้อนลดลง ผลจึงออกมาอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกครับ

ปล. ทั้งหมดที่บอกไปเป็นความเข้าใจส่วนตัว ถ้าผิดพลาดประการใด แย้งได้ครับ
mommam gm
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 13, 07:48:12 »

ขอบคุณพี่เลย์นะครับ
 โนโน
Ding+
Admin
*

จิตพิสัย : +73/-0

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 13, 08:32:41 »

พี่เลย์เจ๋ง ฝุดๆ

หน้า: [1] 2 3 ... 7   ขึ้นบน
  พิมพ์