23 สิงหาคม 19, 09:57:45 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: พบกับพวกเราได้อีกที่ Heha Zafira Cafe Facebook
https://th-th.facebook.com/media/set/?set=o.163587010329563&type=3
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่างตองมีนบุรีรับทำหม้อน้ำอลูมิเนียมซาฟีร่าแท้เกรดAราคา3000(รามคำแหงซอย209/1)  (อ่าน 55090 ครั้ง)
มัสรินโญ่ THE HAPPYONE

จิตพิสัย : +10/-0

Z18XE GL

« ตอบ #75 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 13, 09:47:19 »

ใช้จนมาบัดนี้ ปกติดี ความร้อนก็ยังไม่ถึง90 ซะที  เลิฟเลิฟ เลิฟเลิฟ น้ำก็ไม่หาย  งุดๆ งุดๆ
จะครบ6 เดือนแล้วที่เปลี่ยนมาไวเหมื่อนกันครับ   บ้าไปเลย
มัส รายงาน  นายแน่ นายแน่ นายแน่

zafira1.8 GL  minburi bangkok
ID LINE : jichelsea

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อ :)

Z18XE GL

« ตอบ #76 เมื่อ: 23 ธันวาคม 13, 12:05:46 »

ใครแอบไปทำ มา  เงียบเลยนะครับอิๆ เห็นหลายคัน เมื่อวาน จอดแต่เช้า สองคัน  แหล่ม แหล่ม แหล่ม
ตอนนี้เข้าไปไม่ต้องตกใจครับ ช่างเชื่อมเปลี่ยนทรงผมใหม่ฮ่าๆๆ  เจ๊ยย เจ๊ยย ช่างตองทรงผมเดิม เกี่ยวกันมั้ยเนี้ย
ใครที่ไปทำมารายงานด้วยครับดีหรือไม่ดี ใส่ได้เต็มที่เลยครับ จะได้ไปบอกตาช่างตองถูก
อีกข้อ ซาฟีร่า ต่างจังหวัด ขอซื้อทั้งลูกเยอะมาก ช่างตองเลยรับซื้อหม้อน้ำเก่าที่แตก ข้าง แผงไม่รั่ว ไม่ซึม ครับ ราคาตามสภาพแผงครับ หรือโทรคุยกันเองครับ
แจ้งข่าวสารแค่นี้ก่อนครับบายๆๆ  แต้งกิ้ว แต้งกิ้ว แต้งกิ้ว ZafiraCafe' ZafiraCafe'

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อ :)
t600
ใครว่ากูท่อน้ำเลี้ยงหมด กูกลับมาแล้ว

จิตพิสัย : +63/-0

« ตอบ #77 เมื่อ: 23 ธันวาคม 13, 12:18:22 »

มัส เขาขายกันไปเท่าไร ของเก่า เห็นอู่ช่างวิทย์ มี เกีอบ10 ใบ เดวแอบหยิบไปขายดีกว่า

กูมันระดับตำนาน
ไม่เคยดังแล้วโดนลบด้วยเท้า
ชี่อเสียงสร้างขึ้นนับด้วยความศร้ทธา ไม่ไช่จำนวนเงินที่ได้

Z18XE GL

« ตอบ #78 เมื่อ: 23 ธันวาคม 13, 12:56:57 »

จัดมาเลยพี่ ราคาตามสภาพ ไม่กล้าตอบแทนเลยต้องโทรถามครับฮ่าๆๆ  เชิบๆ เชิบๆ

t600
ใครว่ากูท่อน้ำเลี้ยงหมด กูกลับมาแล้ว

« ตอบ #79 เมื่อ: 23 ธันวาคม 13, 13:36:13 »

เห็นว่า ปีใหม่ ค่า Motorway ฟรี จะขนไปขาย:tsojvp  แต่เออ จะคุ้มค่าน้ำมันมั้น เนี้ย 6 บาท/Km

ชี่อเสียงสร้างขึ้นนับด้วยความศร้ทธา ไม่ไช่จำนวนเงินที่ได้
PaO
*

จิตพิสัย : +0/-0

« ตอบ #80 เมื่อ: 23 ธันวาคม 13, 16:34:24 »

รถผมเองครับคุณมัส อาทิตย์นี้เข้าไปทำมา ไปตั้งแต่7โมงเช้าตามที่คุณมัสแนะนำ ช่างยังไม่ตื่นเลยครับ สงสัย อากาศเย็นขี้เกียจตื่น ช่างเชื่อมกับช่างตองไว้ผมทรงเดียวกันจนนึกว่าเป็นพี่น้องกันซะอีก

ของผมซึมขอบยอดนิยม ชั่งน้ำหนักแล้วเลยทำแบบนี้ดีกว่า ช่างบอกแผงรังผึ้งยังสวย ใช้นานจนลืม

แต่แอบงงว่าพอทำเสร็จความร้อนจากก่อนทำอยู่ประมาน 86-88 นานๆรถติดหนักๆจะมี 89 แต่พอทำเสร็จอยู่ที่ 88-89 แต่ก็ไม่ได้ซีเรียส ไม่แน่ใจว่าเป็นที่น้ำยาหล่อเย็นรึเปล่า เพราะก่อนทำใช้ของโตต้าสีแดง แต่ที่ร้านใส่เป็นแบบผสมน้ำสีเขียวให้ เพราะของโตต้ากะอีกยี่ห้อ(Worthมั้ง) หมด ยังไงเดี๋ยวลองใช้ดูก่อนสักพักแล้วค่อยถ่ายโตต้าอีกรอบ

งานเชื่อมสวยตามที่คุณมัสบอก เดินรอยสวยตรงเปะ เวลาทำก็ประมาน 3 ชั่วโมงได้ครับ ของผมเริ่มถอดประมาณ 8 โมงกว่าๆเสร็จสัก เที่ยง ๆได้ ยังไงถ้าจะเข้าไปให้โทรนัดก่อนนะครับ ช่างจะได้เตรียมขอบอลูมิเนียมสำเร็จรูปเอาไว้ จะได้ไม่ต้องเสียเวลารอเด็กวิ่งไปซื้อ

จริงๆมีรูปแต่ไฟล์ใหญ่เกิน เลยลงให้ดูไม่ได้นะครับ
t600

« ตอบ #81 เมื่อ: 23 ธันวาคม 13, 17:22:17 »

คุณ Pao ช่างถ่ายสีแดง ออก หมดก่อน เติมสีเขียวหรือ เปล่า ครับ
เท่าที่ผมรู้ สั แดง กับ เขียว คนละ base กัน ผสมกันแล้ว เป็นขี้โคลน ครับ

ลองดู

PaO
*

« ตอบ #82 เมื่อ: 23 ธันวาคม 13, 17:51:16 »

พี่พรชัยครับ ตอนถอดหม้อน้ำช่างปล่อยน้ำเก่าสีแดงทิ้งออกหมดเลย แต่ส่วนที่อยู่ในเครื่องมันจะไหลออกมาไหมครับ

แล้วตอนประกอบใส่เรียบร้อยแล้วถึงใส่สีเขียว แบบนี้จะเป็นอะไรไหมครับ

Z18XE GL

« ตอบ #83 เมื่อ: 23 ธันวาคม 13, 20:34:59 »

ตอนผมทำผมเติมน้ำเปล่าครับ แต่ตอนล่าสุดเปลี่ยนปั้มน้ำมาที่ร้านตาโชค ใส่สีชมพูของvaleo ครับ ใจจริงไม่อยากใส่ครับแค่ลองดู ถ้าไม่ดีขึ้น ถ่ายออกแล้วใส่น้ำเปล่าครับหรือเลือกยี่ห้อที่ชอบเลยครับฮ่าๆ  ว่าแต่ไล่ระบบน้ำดีใช่มั้ยครับ เพราะตอนนั้นผมไล่ระบบน้ำ30นาที่ครับ นานมาก

suthin999
*

« ตอบ #84 เมื่อ: 26 ธันวาคม 13, 08:47:37 »

ผมมาตามลายแทง เสร็จแล้วจะรายงานให้ทราบ  ขอบคุณมากๆ ครับ

Z18XE GL

« ตอบ #85 เมื่อ: 26 ธันวาคม 13, 11:57:06 »

เจ๊ยย เจ๊ยย เจ๊ยย เจ๊ยย เจ๊ยย ZafiraCafe' ZafiraCafe' ZafiraCafe'

Z18XE GL

« ตอบ #86 เมื่อ: 15 มกราคม 14, 14:38:56 »

แจ้งสมาชิกครับ วันนี้แวะไปถ่ายน้ำมันเครื่องร้านช่างโชค มา เจอช่างตอง บอกขึ้นราคาจาก2500เป็น3000บาทครับเนื่องจากต้นทุนขึ้น ทั้งสองข้าง เพื่อให้ทราบทั่วกัน

Z18XE GL

« ตอบ #87 เมื่อ: 4 มีนาคม 14, 18:29:30 »

10เดือนผ่านไปครับ ปกติครับ น้ำมีเติมนิดหน่อยแก้วนิดๆครับกันพลาดนานๆเติมที เลิฟเลิฟ ราคาที่ผมทำตอนนั้น2500ตอนนี้ขึ้นแล้วมาอยู่ที่สามพันบาทครับ เชิบๆ ZafiraCafe' จะลองสังเกตุดูครับสงกรานี้พันกว่าโลความเร็วคงที่120 จอดรถหนึ่งคืน เช้าตรวจเช็คน้ำ ว้ามันจะระเหยหรือเปล้าครับ ความร้อนปกติครับ ปิดแอร์ไม่เกินที่92 เปิดแอร์ไม่เกินืที่88 ครับ ทั้งรถติดและวิ่ง พิมพ์ผิดเยอะครับขออภัยโทรศัพไม่ค่อยดี แง

HS-Tpuice
*

จิตพิสัย : +1/-0

« ตอบ #88 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 14, 17:07:09 »

คุณมัส ผ่านไป 14 เดือนเป็นไงบ้างครับ ของผมเริ่มซึมแล้วครับกะจะไปลองดูบ้าง

Z18XE GL

« ตอบ #89 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 14, 17:54:18 »

ปกติครับ จากวันนั้น ความร้อนเหมื่อนเดิม ครับ ็Hi ช่างตองรั่วกว่าเดิมครับ บ้าไปเลย

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7   ขึ้นบน
  พิมพ์