23 กันยายน 19, 10:32:09 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: พบกับพวกเราได้อีกที่ Heha Zafira Cafe Facebook
https://th-th.facebook.com/media/set/?set=o.163587010329563&type=3
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านเปลี่ยนเกียร์ให้หน่อยคร  (อ่าน 8023 ครั้ง)
dusit
**

จิตพิสัย : +0/-0

« ตอบ #15 เมื่อ: 3 ตุลาคม 13, 20:47:35 »

ผมได้คุยกับคุณพรชัยแล้วรู้สึกสบายใจขึ้นเยอะเลย.....ในส่วนการซ่อม ฝีมือการเปลี่ยนเกียร์ไม่มีที่ติครับ  ส่วนเรื่องอะไหล่เจ้าของร้านยืนยันว่าเปลี่ยนของแท้ผมก็จะเชื่ออย่างนั้น  สำหรับเกียร์เก่า  ว่าง ๆ ผมจะไปเอาคืน 12 ต.ค.นี้ ประมาณเที่ยง ๆ ครับ เรื่องรางหัวฉีดที่ผมบอกว่าเล่นแร่แปรธาตุเป็นการเข้าใจผิด ก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย (เจ้าของร้านแจ้งว่าเป็นรถพรรคพวกกันมาจากเต้นท์รถ ไม่ได้บอกให้ช่างที่ร้านเปลี่ยน  แต่ช่างเข้าใจผิดเปลี่ยนให้ไปเอง  พอรู้ก็เลยถอดเก็บเหมือนเดิม) สรุปว่าผมเข้าใจผิดบางเรื่อง ส่วนต่างที่เกินก็จัดการซื้อของกับคุณพรชัยไว้เป็นอะไหล่ต่อไป  ก็ขอบคุณ ๆ พรชัยเป็นอย่างสูงที่เป็นธุระเคลียร์เรื่องนี้ให้กระจ่างชัดแจ้ง  และก็ขออภัยทางร้านด้วยที่ผมเข้าใจผิด  แต่ส่วนที่ผมอยากเห็นเมื่อเข้าไปในร้านก็เหมือนเดิม  คือการเอนเตอร์เทนร์ลูกค้ามากกว่านี้ อธิบายข้อเท็จจริงหน่อยว่าอะไหล่ที่เปลี่ยนเป็นของใหม่ ของแท้ ของเทียบ หรือมือสอง ถ้าบอกราคาด้วยได้ยิ่งดี (โดนมาเยอะแล้ว  ถ้าไม่ใช่อู่แนะนำจะไม่เข้าเด็ดขาด) และสอบถามลูกค้าอีกนิดว่าอะไหล่ที่ถอดจะเอากลับคืนไปไหม (อันนี้จะได้ใจลูกค้าทุกคน) ผมว่าอู่นี้น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีสำรับคนรักรถอย่างพวกเรานะครับ  รายงานการใช้อีกครั้ง 450 กม.แล้วยังปกติดีครับ  ขอบคุณ และขออภัยมา  ณ  โอกาสนี้
t600
ใครว่ากูท่อน้ำเลี้ยงหมด กูกลับมาแล้ว

จิตพิสัย : +63/-0

« ตอบ #16 เมื่อ: 3 ตุลาคม 13, 21:30:11 »

ครับคุณ d.a ว่างๆ ผมต้องนั่งกินข้าว สอนมันเรี่อง entertainment และ marketing นิดนึง
ผมเข้าใจว่า เขาไม่เคยคำนึง เนี่องจากพี้นฐานมาจากช่าง จับประแจ ล้วนๆ ครับ
เรี่องของคีนผมย้ำไปแล้ว คราวนั้ ยังทะลึงทำเละเทะ มันเละแน่อู่นี้ ผมจะบอกว่าคุณเข้าไปรับ 12 ตุลา

ภายภาคหน้าผมคิดว่า น่าจะดีขึ้น จากเหตุการณื วันนี้ เขาต้องไปปรับปรุงครับ แต่ผมก็ยัง อารมณ์เสีนอยู่ไม่ หาย ไอ้ห่า ไม่น่าเลย
ด่าเผื่อติ ครับ
รู้งี้ผมนัดมาชลบุรี เปลี่ยนก้หมดเร่ิ่องแล้ว ครับ
รออีกนิกนึง ทางโซน ตะวันออก ชลบุรี กำลังมีอู่ดัง ครับปลายๆตุลา
ได้ทีโฆษณาซะเลย

กูมันระดับตำนาน
ไม่เคยดังแล้วโดนลบด้วยเท้า
ชี่อเสียงสร้างขึ้นนับด้วยความศร้ทธา ไม่ไช่จำนวนเงินที่ได้
artzafira1973
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 6 ตุลาคม 13, 09:30:30 »

ZafiraCafe'
พี่พรชัย เกียร์ผมมันแก้ไม่หายสักที เกียมัวครับแก้ได้เปล่าครับพี่ โกรธแล้วนะ
dusit
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 ตุลาคม 13, 05:43:28 »

สรุปว่าผมไปรับเกียร์เก่ากลับมาแล้ว  ทุกอย่างก็โอเค เจ้าของร้านรวมทั้งลูกน้องก็กุรีกุจอต้อนรับ  พอดีตอนไปความร้อนขึ้นก็เลยวานให้ตรวจสอบดูกล่องพัดลมให้ด้วย  สรุปว่ากล่องไม่เสีย  แต่น่าจะเป็นพัดลมหม้อน้ำเสีย  เรื่องเกียร์ลูกเก่าเขาทำการเก็บไว้รออย่างดี โดยเอาพลาสติกพันรอบเกียร์ไว้ไม่ให้ฝุ่นเข้า  ตอนนี้เกียร์ก็ยังอยู่ท้ายรถผมเลยยังยกลงไม่ได้เพราะที่บ้านมีแต่สาว ๆ กัน  เรื่องอะไหล่ที่เปลี่ยนผมก็ได้ถามช่างคนที่เปลี่ยนก็บอกว่าของใหม่  แต่คนที่เอามายื่นให้มันแกะซองออกก่อนแล้วโยนลงพื้นให้ก็เลยเหมือนของเก่า  โอเคแล้วครับผมได้คำตอบที่พอใจแล้ว  ตอนนี้เรื่องเกียร์ที่เปลี่ยนใช้ไปแล้วประมาณ 1,500 กม. ยังปกติดีครับ  แต่มีเรื่องอื่นคือความร้อนขึ้นสูงเกือบฮีตร์  และแอร์ไม่เย็นต้องแก้กันอีเรื่องหนึ่ง  ขอบคุณ ๆ พรชัยอีกครั้งที่ป็นธุรในทุกเรื่องให้นะครับ ของคุณครับ

สอบถามอีกนิดนะคุณพรชัย   ตัว Gear Selector ที่ติดในตัว เก่า รวมทั้ง Sensor out-input พอจะมีรูปถ่ายไหมครับ  จะถอดเก็บไว้เป็นอะไหล่  ที่เหลือจะส่งร้านขายของเก่าครับ
boong789
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 27 มกราคม 14, 19:57:37 »

ซึ้ง ต้องเปลี่ยนเกียร์ 2.2 เหมือนกันครับ อยากทราบว่าทำอู่ไหนครับ..จะได้พิจารณา
Ding+
Admin
*

จิตพิสัย : +73/-0

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 มกราคม 14, 08:04:44 »

เปลี่ยนเกียร์ 2.2 ทำได้หลายอู่ครับ ทั้ง เซอุส อู่น้อย อู่ช่างมืด อู่โปร

แนะนำให้ไปอู่ใกล้บ้านไว้ดีสุดครับ ค่าแรง น่าจะประมาณ 2 พันนะครับถ้าจำไม่ผิด

ส่วนเกียร์จากหัวตัดก็ประมาณ 15,000 บวกลบแล้วแต่แหล่งครับ ( แนะนำลองโทรถามผู้พันดูว่ามีไหมครับ ต่อราคาไปเลยแกใจดี )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มกราคม 14, 16:50:34 โดย Ding+ » บันทึกการเข้า
Pudam
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 28 มกราคม 14, 08:07:15 »

อาการเป็นอยา่งไรครับ ลองให้ช่างมืด พุทธมณฑล สาย 2 ดูก่อนดีไหม

เพราะรถผมเคยเข้าเกียแล้วดับต้องสตาร์ททิ้งไว้นานๆๆๆ ถึงจะวิ่งได้
ผมวิ่งไปสาย 2 ช่างมืดล้างสมองเกียให้ ตอนนี้ OK (ไม่้ต้องเปลี่ยน)

ลองดูครับ เผื่อแก้ไขได้ 
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์